Tel: +84 24 35742022 | Fax: +84 24 35742020

Khác

Có thể sửa hồ sơ mời thầu?

(Chinhphu.vn) - Ông Trần Đức Mạnh (tỉnh Vĩnh Phúc) hỏi: Gói thầu bao gồm cả phần xây lắp và thiết bị đã được phê duyệt kế hoạch đấu thầu, tuy nhiên khi lập hồ sơ mời thầu lại bị thiếu phần thiết bị, vậy, phần thiết bị còn lại sẽ được xử lý như thế nào?

Quy định về mua hồ sơ mời thầu đối với nhà thầu liên danh

(Chinhphu.vn) - Công ty của ông Nguyễn Ngọc Minh (TP. Hà Nội) tham dự đấu thầu rộng rãi. Sau khi mua hồ sơ mời thầu, để bảo đảm năng lực dự thầu, công ty ông Minh (Công ty A) đã tiến hành liên danh với Công ty B và Công ty A đứng đầu liên danh.

Trường hợp nào phải làm rõ nội dung hồ sơ dự thầu?

(Chinhphu.vn) - Qua Cổng TTĐT Chính phủ, bà Nguyễn Thuý Vi (tỉnh Cà Mau) và ông Nguyễn Đức Khánh (tỉnh Đồng Nai) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số nội dung liên quan đến quy định về làm rõ hồ sơ dự thầu.

Việc chứng minh nguồn lực tài chính đối với nhà thầu liên danh

(Chinhphu.vn) - Ông Phan Chí Thiện, công tác tại một đơn vị thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu ở TP. Long Xuyên, tỉnh An Giang, đề nghị cơ quan giải đáp một số nội dung liên quan đến quy định về tham dự thầu đối với nhà thầu liên danh.

Gói thầu nào được áp dụng hình thức đặt hàng?

(Chinhphu.vn) - Ông Phạm Ngọc Oánh (TP. Hà Nội) hỏi: Chi phí đo vẽ bản đồ địa chính phục vụ giải phóng mặt bằng, thu hồi và giao đất có phải áp dụng theo Luật Đấu thầu không hay áp dụng theo phương thức đặt hàng?

Việc lựa chọn nhà thầu đối với dự án BT

(Chinhphu.vn) - Công ty của ông Khắc Thông (su.khac.thong@...) là nhà đầu tư 1 dự án xây dựng – chuyển giao (BT). Nay, công ty chuẩn bị ban hành quy chế để lựa chọn nhà thầu. Ông Thông hỏi, công ty cần áp dụng Luật Đấu thầu, Nghị định số 63/2014/NĐ-CP để lựa chọn nhà thầu hay trực tiếp chỉ định thầu?

Quy định đổi Giấy phép lái xe do Bộ Quốc phòng cấp

(Chinhphu.vn) - Trường hợp có giấy phép lái xe hạng A1 do Cục quản lý xe máy - Bộ Quốc phòng cấp, nếu có nhu cầu được đổi giấy phép lái xe ngành giao thông vận tải, thực hiện theo thủ tục quy định tại Điều 49, Điều 51 Thông tư số 58/2015/TT-BGTVT của Bộ Giao thông vận tải.

Hướng dẫn áp dụng hình thức tự thực hiện gói thầu

(Chinhphu.vn) - Qua Cổng TTĐT Chính phủ, ông Trần Tiến Đạt, công tác tại Trung tâm Công nghệ thông tin thuộc Sở Xây dựng tỉnh Bình Dương đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số vấn đề liên quan đến việc áp dụng hình thức tự thực hiện đối với gói thầu mua sắm theo quy định tại Luật Đấu thầu.

Trường hợp nào không được ký hợp đồng khoán việc?

(Chinhphu.vn) - Ông Việt Cường (TP. Hà Nội) ký hợp đồng thử việc với Ban quản lý dự án là đơn vị sự nghiệp công lập vào tháng 9/2012. Tháng 12/2012, ông được ký hợp đồng khoán việc, thời hạn 6 tháng, hưởng 85% lương bậc 1/9, hệ số 2,34, ngạch kỹ sư, mã số 13.095. Nhưng đến tháng 9/2013 ông mới được đóng BHXH.

Tiền lương đối với lao động hợp đồng tại Công ty Nhà nước

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Long (TP. Hồ Chí Minh) hỏi: Trường hợp Công ty Nhà nước ký hợp đồng thử việc riêng biệt 2 tháng đối với công việc có yêu cầu trình độ đại học và hợp đồng tập nghề 3 tháng đối với một số công việc trực tiếp sản xuất thì có phải thực hiện báo cáo sử dụng lao động đối với số lao động này không?